Chào mừng bạn đến với Orchids Bonsai Forum.

Nam Hồ Phong Lan tài Tử Free Duy Công Trang Vường Hằng Nga VT Free Free
Vườn Minh Thiện Q12 Phong Lan Trường An Vườn Lan Lê Chi Vườn Phạm Cao Hòa Vườn Trunghongmon Mua Bán Tổng hợp

Kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: Chăm sóc Vanda sao cho đúng cách

Thành Viên Mới
    Thanks
    0
    Thanked 0 in 0 P

Talking Chăm sóc Vanda sao cho đúng cách

ố là em vừa mua cây Vanda ,em thì mới vào nghề cũng chẳng biết khoai mô gì nhiều ,xin các bác chỉ giúp cho .Cây em cao khoảng 4 tấc, đã lú mầm hoa khỏang 3 phân ,thời gian này thì chăm soc như thế nào thì đúng cách ,cho ra hoa đẹp .thanks các bác nhiều .

Em còn một chậu cat 2 lá ,đã mua một năm ,phát triển trên dưới 20 giả hành .Cây tốt ,giả hành to vừa ,nhưng vẫn không thấy hoa ,em có bón phân 20-20-20 , và sau này có thêm phân tan chậm .Xin các bác chỉ giáo

Tay Mơ...
    Tên:
    Trung
    Thanks
    22.311
    Thanked 30.848 in 8.923 P

Re: Chăm sóc Vanda sao cho đúng cách

Trích Nguyên văn bởi hung_rau Xem Bài viết
    Số là em vừa mua cây Vanda ,em thì mới vào nghề cũng chẳng biết khoai mô gì nhiều ,xin các bác chỉ giúp cho .Cây em cao khoảng 4 tấc, đã lú mầm hoa khỏang 3 phân ,thời gian này thì chăm soc như thế nào thì đúng cách ,cho ra hoa đẹp .thanks các bác nhiều .
    Với cây Vanda bạn có thể dùng 10 - 10 - 20 để dưới cho cây của bạn đang có phát hoa ! tác dụng làm hoa đẹp và bền !

Trích Nguyên văn bởi hung_rau Xem Bài viết
    Em còn một chậu cat 2 lá ,đã mua một năm ,phát triển trên dưới 20 giả hành .Cây tốt ,giả hành to vừa ,nhưng vẫn không thấy hoa ,em có bón phân 20-20-20 , và sau này có thêm phân tan chậm .Xin các bác chỉ giáo
    Còn cây Cat của bạn có thể dùng 10 - 30 - 10 để tưới cho cây , mỗi tuần 2 lần . Hoặc có thể cây bạn đang bị thiếu nắng nên chỉ phát giả hành mà không ra hoa !

Cảm ơn Gia Đình, Vợ Con, Bạn Bè, Đồng Nghiệp, Cơ Quan đã cho em thời gian post bài này !!!
    0938 506 537
    To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

Thành Viên Mua Bán
    22/05/2015
    Tên:
    Huỳnh Hậu
    Thanks
    37
    Thanked 5.828 in 3.244 P

Re: Chăm sóc Vanda sao cho đúng cách

ách nhỏ cho bác van da treo rất thích gió . Bác để trên sân thượng và tưới 301010 cây cho rễ tốt sẽ dễ ra hoa ( khi thấy cây tốt quá mà k ra hoa thì đổi phân 202020 hay dùng kích hoa ) . Chế độ phân : pha loãng tưới 1 ngày nghĩ hai ngày . Nó k có giả hàng để dự trữ chất dinh dưỡng nên bác cứ tưới như thế .
    Đừng bao giờ mua lan vanda treo mới nhú nụ vì trên 50% sẽ vị thui do di chuyển hay thay đổi môi trường . Nên mua cây đã ra hoa . Tuy chơi k lâu nhưng còn hơn k có hoa để chơi .
    Ý kiến nhỏ của em Chúc bác vui

Đánh dấu

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạnkhông thể tạo chủ đề