Chào mừng bạn đến với Orchids Bonsai Forum.

Nam Hồ Phong Lan tài Tử Free Duy Công Trang Vường Hằng Nga VT Free Free
Vườn Minh Thiện Q12 Phong Lan Trường An Vườn Lan Lê Chi Vườn Phạm Cao Hòa Vườn Trunghongmon Mua Bán Tổng hợp

Trang 65/380 ĐầuĐầu ... 455563646566677585 ... cuốicuối
Kết quả từ 577 tới 585 trên 3415
Like Tree221Likes

Ðề tài: Tâm Tình ACE Hội Hoa Quỳnh - 888

Thành Viên Quỳnh Hoa Hội
    Nhóm Thiện Nguyện HLCC
    Tên:
    Nguyen thi kim Phuong
    Thanks
    31.822
    Thanked 14.708 in 6.648 P

Re: Hoa Quỳnh Tea Party 24 trên 24!

ô nghe xong rồi ! Cám ơn con nha phanthinh !

2. The Following 2 Users Say Thank You to Kim Phuong For This Useful Post:
    Moderator HLCC
    Tên:
    Nguyễn Thanh Minh
    Thanks
    14.459
    Thanked 4.323 in 1.161 P

Cám ơn cedric nha ! Bạn Bonhe biết thông tin của cedric nên chị cũng yên tâm . Mong mọi việc từ từ sẽ ổn và cedric lại có thời gian dành cho niềm yêu thích của mình nha ! Còn việc xử lý cây Đào thì khả năng cedric có thừa mà , đúng không ! Hông thì í ới Sư huynh Bonhe và Yae nè cedric ! Chúc cedric như ý mọi việc nha
    Em chưa từng trồng đào nên cũng chưa biết phải xử lý cách nào chị à, nhưng cứ thử để rút kinh nghiệm xem sao, chắc chắn phải nhờ tới anh em chia sẻ kinh nghiệm thôi. Cám ơn chị đã quan tâm chia sẻ.
    Rất vui khi Cedric và gia đình đã ổn định chỗ ở. Mong mọi việc sẽ lại tốt đẹp! "Sau cơn mưa trời lại sáng" mà.
    Cám ơn anh đã động viên, em cũng tin tưởng như thế!
    Gốc đào, hi vọng là có rễ hẳn hòi. Vì nhiều khi người bán cắt ngang thân cây đào, rồi cắm nó vào chậu đất để bán.
    Gốc đào này có đường kính khoảng 10cm, dáng đẹp, cao khoảng 2m. Em có coi kỹ phần gốc thì thấy vẫn còn nguyên bầu đất. Cây này nghe nói là đào Nhật Tân ?! (bông màu hồng, nhưng hơi nhỏ), chuyển từ ngoài Bắc bằng máy bay. Em định xả bớt tàn rồi trồng vô chậu lớn (vì chậu hiện nay hơi nhỏ) nhưng không biết có chịu được khí hậu trong Nam không nữa?

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

4. The Following 4 Users Say Thank You to cedric For This Useful Post:
    Tay Mơ...
    Tên:
    Trung
    Thanks
    22.097
    Thanked 30.488 in 8.817 P

ihi hoa Quỳnh Part tea , chủ thớt chạy Job lặn mất tăm !!! bỏ Quỳnh tàn hết trơn Yea ui !

Cảm ơn Gia Đình, Vợ Con, Bạn Bè, Đồng Nghiệp, Cơ Quan đã cho em thời gian post bài này !!!
    0938 506 537

6. The Following 1 Users Say Thank You to Trunghongmon For This Useful Post:
    Thành Viên Quỳnh Hoa Hội
    Tên:
    Ái Loan
    Thanks
    5.945
    Thanked 2.325 in 914 P

ội trưởng ui ! Nhánh quỳnh Loan ghép vào cành thanh long , bửa nay nó lứn rùi nè , nó đẹp lắm ,Loan mún khoe Hội trưởng cùng ACE Hội Hoa Quỳnh ,cùng chia vui vứi Loan nhe .^^

Yae ui ! Yae còn nhớ ko ? nhánh quỳnh này hùi Loan mứi gặp Yae , Loan hỏi Yae nó là mầm hay là rễ đó, từ hum Loan ghép nó đc khoảng 5 tháng gì đó , nó đẹp ko Yae ui ?

8. The Following 2 Users Say Thank You to ai_loan12 For This Useful Post:
    Super Moderator
    Tên:
    Yaezakura
    Thanks
    987
    Thanked 2.367 in 743 P

Trích Nguyên văn bởi trunghongmon Xem Bài viết
    hihi hoa Quỳnh Part tea , chủ thớt chạy Job lặn mất tăm !!! bỏ Quỳnh tàn hết trơn Yea ui !
    Yah! mình đây mà bro trung, đang làm răng cũng open internet ở hãng xem các AE chat với nhau có điều là khg có reply thui.

10. The Following 1 Users Say Thank You to Yaezakura For This Useful Post:
    Super Moderator
    Tên:
    Yaezakura
    Thanks
    987
    Thanked 2.367 in 743 P

Trích Nguyên văn bởi ai_loan12 Xem Bài viết
    Hội trưởng ui ! Nhánh quỳnh Loan ghép vào cành thanh long , bửa nay nó lứn rùi nè , nó đẹp lắm ,Loan mún khoe Hội trưởng cùng ACE Hội Hoa Quỳnh ,cùng chia vui vứi Loan nhe .^^

Yae ui ! Yae còn nhớ ko ? nhánh quỳnh này hùi Loan mứi gặp Yae , Loan hỏi Yae nó là mầm hay là rễ đó, từ hum Loan ghép nó đc khoảng 5 tháng gì đó , nó đẹp ko Yae ui ?
    Hi Loan, yes đẹp quá đi ... mà thời gian cũng qua lẹ quá ... mấy nhánh quỳnh hoa vàng của Yae cũng phát triển nhiều nhánh non. hmmm Yae cũng đang hồi hợp là nhánh quỳnh 32cm của Loan sẽ là màu gì đây và bông bự hay bông nhỏ ... nhưng Loan cũng có sáng kiến hay ghép nhánh quỳnh vào cây Thang Long ...Yae đoán sẽ khg lâu, Loan sẽ có bông tiếp cho coi. hihihi

12. The Following 5 Users Say Thank You to Yaezakura For This Useful Post:
    Thành Viên Quỳnh Hoa Hội
    Nhóm Thiện Nguyện HLCC
    Tên:
    Nguyen thi kim Phuong
    Thanks
    31.822

i , Yae và Ái Loan !
    Chúc mừng em Loan nha ! Hi hi ...em mình lúc nào cũng có Quỳnh đẹp cho cả nhà ngắm !
    Hôm qua anh nguyenhai63 và Hồng Ngọc có đến thăm nhà chị , anh Thành có chụp lại chậu Quỳnh cao cao mà Yae từng Love đó ! Giờ hai nhánh non cao lắm rồi và các đọt lá tiếp nối thì to đầy sức sống !

Chúc mừng nhà Quỳnh ! Quỳnh nhà bạn nào cũng phát triển theo hướng tốt !

14. The Following 4 Users Say Thank You to Kim Phuong For This Useful Post:
    Thành Viên Quỳnh Hoa Hội
    Tên:
    Ái Loan
    Thanks
    5.945
    Thanked 2.325 in 914 P

Trích Nguyên văn bởi Yaezakura Xem Bài viết
    Hi Loan, yes đẹp quá đi ... mà thời gian cũng qua lẹ quá ... mấy nhánh quỳnh hoa vàng của Yae cũng phát triển nhiều nhánh non. hmmm Yae cũng đang hồi hợp là nhánh quỳnh 32cm của Loan sẽ là màu gì đây và bông bự hay bông nhỏ ... nhưng Loan cũng có sáng kiến hay ghép nhánh quỳnh vào cây Thang Long ...Yae đoán sẽ khg lâu, Loan sẽ có bông tiếp cho coi. hihihi
    Hihi...Yae khen làm Loan phồng mũi lên rùi nè ! Loan củng đang hồi hộp , hổng bít nó cho bông như thế nào ??? Mong sao nó cho bông thật đẹp . Lúc đó Loan sẻ chạy khoe cả nhà quỳnh mình nha .
    Mấy nhánh quỳnh hoa vàng của Yae , bửa nào Yae chụp hình cho Loan xem vứi nhé ?

Trích Nguyên văn bởi Kim Phuong Xem Bài viết
    Hi , Yae và Ái Loan !
    Chúc mừng em Loan nha ! Hi hi ...em mình lúc nào cũng có Quỳnh đẹp cho cả nhà ngắm !
    Hôm qua anh nguyenhai63 và Hồng Ngọc có đến thăm nhà chị , anh Thành có chụp lại chậu Quỳnh cao cao mà Yae từng Love đó ! Giờ hai nhánh non cao lắm rồi và các đọt lá tiếp nối thì to đầy sức sống !

Chúc mừng nhà Quỳnh ! Quỳnh nhà bạn nào cũng phát triển theo hướng tốt !
    Em mún cả nhà quỳnh đc vui , nên em phải chăm cho chúng thật đẹp ^^.Em củng chúc mừng quỳnh nhà Chị nha .
    Chị ui ! Em thỉnh thoảng củng đến thăm nhà Chị đấy chứ ! Nhưng lần nào em ghé củng thấy nhà Chị đông khách wá . Nên em chỉ đứng ngắm vừn hoa Chị một lát ,rùi về , sợ làm phiền Chị .

16. The Following 3 Users Say Thank You to ai_loan12 For This Useful Post:
    Thành Viên Quỳnh Hoa Hội
    Nhóm Thiện Nguyện HLCC
    Tên:
    Nguyen thi kim Phuong
    Thanks
    31.822

hị chưa biết tách phần trích dẩn mà mình muốn trả lời Ái Loan àh ! Mà trích dẩn hết thì nhiều quá chiếm diện tích nhà Quỳnh , phải tập dần mới được !
    Chị cũng chờ Quỳnh , một ngày nào đó ra hoa như Quỳnh nhà em !
    Còn nhà Quỳnh hay " Một chốn đi về " đều là nhà của tất cả ACE thôi Ái Loan àh ! Có điều là nhà , mà chung quanh là cây hoa lá tại nhà thì hay tự bạch nhiều hơn thôi ! Hi hi ...

18. The Following 2 Users Say Thank You to Kim Phuong For This Useful Post:
Trang 65/380 ĐầuĐầu ... 455563646566677585 ... cuốicuối

Đánh dấu

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạnkhông thể tạo chủ đề