Chào mừng bạn đến với Orchids Bonsai Forum.

Nam Hồ Phong Lan tài Tử Free Duy Công Trang Vường Hằng Nga VT Free Free
Vườn Minh Thiện Q12 Phong Lan Trường An Vườn Lan Lê Chi Vườn Phạm Cao Hòa Vườn Trunghongmon Mua Bán Tổng hợp

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Kết quả từ 10 tới 12 trên 12

Ðề tài: Cây hoa Gạo - Bombax ceiba

Thành Viên Chính Thức
    Tên:
    Long
    Thanks
    38
    Thanked 376 in 153 P
    rước đây mình cũng nhìn thấy ảnh cây hoa gạo trên mạng nhưng không để ý lắm.......... vì thấy cây chỗ mình to quá nên nản.
    mình cũng để ý thấy có cây con mọc nhưng to bằng bắp tay rồi thần thẳng tắp ------> không có cảm hứng gì cả... Sau bài này có lẽ phải suy nghĩ lại!!! hihihi
    theo em nghĩ nếu có đánh về mà không biết cách làm thì cũng không đẹp nên từ trước đến giờ nhìn thấy chúng cứ dửng dưng không quan tâm lắm...
    Bác nào có kinh nghiệm về cây hoa gạo này cho em hỏi tý nhé: có thể xử lý cây to bằng bắp tay cao khoảng 5m làm cảnh đc k? nếu có ảnh mính họa thì càng tốt. Em xin cảm ơn trước

2. The Following 1 Users Say Thank You to chuacodon_82 For This Useful Post:
    Thành Viên Danh Dự
    Tên:
    Phạm Long
    Thanks
    944
    Thanked 1.454 in 484 P
    Trích Nguyên văn bởi chuacodon_82 Xem Bài viết
    Trước đây mình cũng nhìn thấy ảnh cây hoa gạo trên mạng nhưng không để ý lắm.......... vì thấy cây chỗ mình to quá nên nản.
    mình cũng để ý thấy có cây con mọc nhưng to bằng bắp tay rồi thần thẳng tắp ------> không có cảm hứng gì cả... Sau bài này có lẽ phải suy nghĩ lại!!! hihihi
    theo em nghĩ nếu có đánh về mà không biết cách làm thì cũng không đẹp nên từ trước đến giờ nhìn thấy chúng cứ dửng dưng không quan tâm lắm...
    Bác nào có kinh nghiệm về cây hoa gạo này cho em hỏi tý nhé: có thể xử lý cây to bằng bắp tay cao khoảng 5m làm cảnh đc k? nếu có ảnh mính họa thì càng tốt. Em xin cảm ơn trước
    Được chứ! bạn cứ chụp hình đưa lên để mọi người góp ý.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

4. The Following 1 Users Say Thank You to camauteur For This Useful Post:
    Thành Viên Mới
    Tên:
    hoangbpx
    Thanks
    0
    Thanked 0 in 0 P
    ó bạn nào biết giồng cây hoa gạo(mộc miên) mua ở đâu ko có thể giúp mình tìm dc ko bạn nao biết pm 0919339292 xin cãm ơn mọi người nhiều.

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12

Đánh dấu

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạnkhông thể tạo chủ đề